
MBINU ZA KUFUATA KATIKA KILIMO CHA 
KISASA:
• Kilimo kwa Kutumia Shamba Kitalu 

(Greenhouse)
• Kilimo cha Umwagiliaji

KUFUNGUA MAKAMPUNI YA:
• Mbogamboga na Matunda
• Kilimo cha Viazi na Usindikaji
• Kuuza Mahindi na Maharage
• Ufugaji wa kuku wa Asili na Kisasa
• Ufugaji wa kuku wa Asili na Kisasa, Ufugaji 

wa kuku wa nyama na mayai, Utotoaji wa 
Vifaranga, Kuuza Mayai, Kusindika na kuuza 
nyama ya Kuku

• Ufugaji wa nguruwe
• Ufugaji wa Ng’ombe wa Maziwa
• Huduma za Pembejeo
• Huduma za Ugani

In partnership with

KUSAIDIA VIJANA WA NYANDA ZA JUU 
KUSINI KATIKA KILIMO-BIASHARA ILI 

KUBORESHA MAISHA YAO

KUWEZESHA VIJANA KATIKA KUONGEZA 
THAMANI YA BIDHAA ZAO NA BIASHARA 
• Usindikaji wa Mazao
• Vifungashio na Ufungaji wa kitaalamu
• Usafi rishaji
• Upatikanaji wa Masoko
• Udhibiti viwango na Ubora kwa mlaji

JUKUMU LA MRADI (EAYIP)
• Kuwajengea Uwezo Vijana wa Kujitambua
• Kutambua Fursa zinazowazunguka Vijana
• Kuwapatia Mafunzo ya Huduma za Kifedha/

Ufahamu wa kifedha
• Kuwapatia Maarifa ya Kiufundi
• Kuwapatia Mafunzo ya Ujasiriamali
• Kuwaunganisha Vijana na Taasisi za Kifedha, 

Masoko na watoa huduma mbalimbali.

JUKWAA LA VIJANA: 
• Kuanzisha majukwaa ya vijana ili kutatua 

changamoto za kisera na sheria pingamizi 
katika Kilimo-Biashara

UWEZESHWAJI WA VIJANA KWENYE KILIMO-
BIASHARA NA MNYORORO WA THAMANI

TAARIFA MUHIMU

KUWEZESHA VIJANA KATIKA KILIMO-BIASHARA
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VIJANA WANAPATIKANA WAPI?

UPATIKANAJI WA RASILIMALI ASILIA
Ardhi: 
• Kuweka Mfumo bora wa Upatikanaji wa 

Ardhi kwa vijana wanaojishughulisha na 
Kilimo-Biashara

• Kuanzisha Mashamba makubwa ya Kilimo 
cha Umwagiliaji kwa Vijana

• Matumizi sahihi na endelevu ya Maji katika 
Kilimo cha umwagiliaji

• Mfumo wa uzalishaji wenye kutunza 
Mazingira

MIFUMO YA UZALISHAJI
• Uhamishaji wa teknolojia na matumizi yake 

katika mazingira mapya.
• Kupunguza gharama za zana za Kilimo na 

Mbegu
• Upatikanaji wa Ruzuku za Pembejeo toka 

Serikalini

MIFUMO YA MASOKO
• Kuboresha Ufanisi wa Masoko ili kutoa bei nzuri 

ya bidhaa mbalmbali kama vile Maghala na 
Mifumo ya taarifa

• Kuanzisha masoko kwa maeneo yaliyotengwa
• Utekelezaji wa vipimo sahihi kwa bidhaa 

zilizozalishwa.

UPATIKANAJI WA HUDUMA ZA KIFEDHA
• Vijana Kujenga utamaduni wa kujiwekea akiba ya 

kifedha
• Kuunganisha Makundi ya Vijana na taasisi au 

wadhamini wa kifedha
• Kusisitiza Utoaji wa asilimia nne (4%) Kwa Vijana 

zitokanazo na mapato ya ndani ya halmashauri.

MSINGI WA MAARIFA
• Kutoa elimu ya Kilimo-Biashara mashuleni
• Matumizi Bora ya Mifumo ya Teknolojia
• Kubadilishana Ujuzi na Maarifa kwa vitendo 

miongoni mwa vijana wenyewe. 

MAGEUZI YA SERA NA SHERIA
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USHAURI WA KITAASISI
• Jukwaa la Vijana: Serikali ngazi ya 

Kijiji, Wilaya na Mkoa kukaa na jukwaa 
la vijana ili kupanga mipango ya 
maendeleo kwa pamoja.

• Upatikanaji wa huduma za Ugani na 
tafi ti za kilimo.

• Taasisi au Mashirika Makubwa 
yanayotengeneza faida kurudisha kwa 
jamii ya vijana kwa mfumo endelevu.

Vijana wa mradi wa EAYIP wanapatikana 
katika mikoa ifuatayo: Songwe, Mbeya, 
Iringa na Njombe kama inavyoonekana 
katika ramani hapa chini.


